Zuwan Hoto 3 da shigarsa cikin na'urorin Android ya kawo sauyi a yadda yake za mu iya samar da hotuna ta hanyar basirar wucin gadi. Waɗannan nau'ikan kayan aikin, waɗanda a baya akwai kawai ga wasu masu amfani ko akan wasu dandamali, Yanzu suna samuwa ga duk wanda ke da na'urar Android da sha'awar gwaji tare da kerawa da fasaha. Ko da yake akwai da yawa aikace-aikace da model na generative AI, Hoto na 3, wanda Google ke sarrafa shi, an riga an sanya shi a matsayin ɗaya daga cikin mafi cikawa da samun dama.
Idan wayarka ta Android ta riga tana da fasalulluka na Gemini, to, kuna da ƴan matakai kaɗan daga samun damar ƙirƙirar hotuna masu ban mamaki da na musamman. A cikin wannan jagorar, Muna bayanin yadda zaku iya amfani da Hoto 3 da kuma matakan da ya kamata ku bi don fara ƙirƙirar fasahar dijital daga tafin hannun ku.
Menene Hoto 3?
Hoto na 3 samfurin basirar ɗan adam ne wanda Google ya ƙirƙira, wanda ke ba ku damar samar da hotuna tare da inganci mai ban sha'awa daga kwatancen rubutu. Kamar dai yadda yake sauti, zaku iya rubuta wani abu mai sauƙi kamar "katsin sama jannati" kuma, a cikin 'yan daƙiƙa kaɗan, zaku sami cikakken hoto na kyan gani a sararin samaniya. Abu mafi ban sha'awa shi ne cewa an inganta wannan samfurin don ba da cikakkun hotuna, tare da karin haske mai haske da ƙananan rashin ƙarfi.
Wani fa'idar da Hoton 3 ke da shi shine yana bayarwa salo daban-daban na fasaha, wanda ke nufin za ku iya samun komai daga zanen mai na gargajiya zuwa zane-zane mai ban dariya ko mafi zamani, ƙirar ƙira. Ƙari ga haka, an inganta shi don isar da hotuna na zahiri, cikakke don fuskar bangon waya ko ma ƙarin ayyukan ƙirƙira.
Gemini: cikakkiyar aboki don ƙirƙirar hotuna tare da AI
Gemini shine Google chatbot wanda ya maye gurbin classic Mataimakin Google. Wannan chatbot ba kawai yana gogayya da shi ba madadin kamar ChatGPT, amma yana da fa'ida mai mahimmanci: cikakken haɗin kai zuwa Android. Godiya ga wannan haɗin kai, masu amfani da Android yanzu za su iya amfani da Gemini don samar da hotuna daga wayar tafi da gidanka, kasancewarsu gaba ɗaya ɗan ƙasa kuma zuwa wani tsari mai zurfi.
Tsarin samar da hotuna yana da sauri da sauƙi. Kuna buƙatar kawai shigar da Gemini app kuma bi matakai masu zuwa:
- Bude Gemini app.
- Buga umarni a cikin akwatin rubutu. Dole ne ku kasance daidai don samun sakamako mafi kyau. Alal misali, "ƙirƙirar hoton zaki a cikin savanna lokacin faɗuwar rana."
- Idan kana so zaka iya saka salon hoto (photorealistic, salon anime, da sauransu).
- Aika shawarar ku.
- A cikin ƴan daƙiƙa kaɗan AI zai samar da zaɓuɓɓuka da yawa don zaɓar daga. Yana da sauƙi haka!
Labarai da fasali na Hoto 3
Google kwanan nan ya ƙaddamar gagarumin cigaba a cikin Hoto 3. Wasu sabbin fasalolin sun haɗa da:
- Taimako don samar da hotuna a cikin duk harsuna inda Gemini ke samuwa, ma'ana masu amfani da Mutanen Espanya za su iya jin daɗin cikakkiyar gogewa a cikin yarensu na asali.
- Ƙuntatawa na ganuwa watermarks a cikin hotunan da aka samar. Wannan yana taimakawa yaƙi da rashin da'a na amfani da hotunan AI da aka ƙirƙira.
- Samfurin yanzu yana ba da ingantattun zaɓuɓɓuka don ƙirƙirar hotunan mutane, ko da yake tare da wasu ƙuntatawa don guje wa ƙirƙirar hotuna ko hotuna da za a iya gane su da ke keta sirri.
Yadda ake samar da hotuna tare da Gemini akan Android mataki-mataki
Idan kuna son gwada yuwuwar Hoton 3 kuma ku fara ƙirƙirar hotuna masu inganci, kawai kuna buƙatar bi 'yan matakai masu sauƙi. Ga yadda za a yi:
- Zazzage kuma shigar da app Gemini daga Google Play Store.
- Bude app din kuma ba da izini da ake bukata.
- Rubuta a sauki hoto bayanin wanda kuke son samarwa a cikin akwatin rubutu.
- Kuna iya zama mai ƙirƙira kuma ƙara takamaiman bayanai game da salon hoto, launuka, matsayi, ko kewaye idan kun ji dole.
- Gemini zai samar da jerin hotuna wanda ya zo kusa da bayanin ku a cikin daƙiƙa kaɗan. Bayan haka, zaku iya zaɓar wanda kuka fi so ko sake gwadawa tare da sabbin kwatance.
Lura cewa ko da yake app yana da ƙarfi sosai, Yin amfani da hotuna da suka haɗa da mutane yana iyakance ga mafi girman nau'in Gemini, wanda ake kira Gemini Advanced, kuma yana samuwa ne kawai lokacin da kuka rubuta kwatance a cikin Turanci.
Iyakokin Hoto 3 na yanzu akan Android
Kodayake Hoton 3 yana da ƙarfi sosai, har yanzu yana da wasu iyakoki. Ba ya ƙyale ƙirƙirar hotuna tare da abun ciki mara dacewa kamar tashin hankali bayyananne ko wuraren jima'i. Bugu da ƙari, idan kuna ƙoƙarin ƙirƙirar hotunan mashahurai ko mutanen da za a iya gane su, buƙatar kuma za a toshe. Anyi wannan don hana ƙirƙirar abun ciki mai ɓarna ko mai yuwuwar cutarwa.
Wani bangare mai muhimmanci shi ne cewa Aikin yana iyakance ga mutane sama da shekaru 18, don haka idan kai ƙarami ne, ba za ka iya amfani da duk fasalin aikace-aikacen ba.
Nasihu don samun mafi kyawun Hotuna 3
Waɗannan wasu dabaru masu amfani Abin da za ku iya yi don inganta ingancin hotunan da kuke samarwa:
- Ƙayyade cikakkun bayanai game da batun da kyau, kamar jinsi, launin gashi ko tufafi.
- Ambaci salon fasaha da kuka fi so: Yana iya zama wani abu daga zane na hakika zuwa wani abu mafi ban sha'awa ko na zane-zane.
- Kar ku ji tsoro ƙara ƙananan canje-canje bayan samar da hoton farko. Gemini yana ba ku damar yin gyare-gyare kamar canza launi ko ƙara cikakkun bayanai zuwa bango.
- Idan ba ku son sakamakon,gwada kuma! Wani lokaci al'amari ne na daidaita hanzari.
Tare da wannan a zuciyarsa, abin da ya rage shi ne yin gwaji tare da salo da kwatance daban-daban. har sai kun sami cikakkiyar hoto.
Haɗuwa da Hoto na 3 akan na'urorin Android, ta hanyar Gemini, ya kasance juyin juya hali na gaske ga masu amfani da suke so su bincika duniyar hotunan hoto ta amfani da AI. Damar ƙirƙira a zahiri ba ta da iyaka, kuma idan kun kasance wanda ke son gano sababbin fasaha, wannan shine cikakken lokaci don gwada duk fasalulluka da wannan kayan aiki yayi.